[Cập nhật] Windows Maps cập nhật: Cho phép thêm nhiều điểm đến [Insider]

Thảo luận trong 'TIN TỨC CẬP NHẬT ỨNG DỤNG - GAME' bắt đầu bởi MinhWin, 16/3/17. Lượt xem: 1656 Lượt bình luận: 19 Lượt thích: 5

1. MinhWin

MinhWin Post-Tango

Windows Maps vừa được Cập Nhật cho cho người dùng Insider với số hiệu phiên bản là 5.1703.707.0

Bản cập nhật này đã mang đến tính năng cho phép bạn lập kế hoạch đường đi của mình với nhiều địa điểm đến. Như các bạn có kế hoạch cho một chuyến đi dài, và dừng lại tại nhiều địa điểm thì tính năng mới này trong Map thật sự hữu ích, nó giúp bạn lên kế hoạch cho chuyến đi một cách tốt hơn, chủ động hơn, bạn sẽ hình dung được cụ thể hơn lịch trình di chuyển của mình, giúp giảm thiểu tối đa các rủi ro gây mất thời gian cho việc sắp xếp chuyến đi của bạn.

Đặc điểm tính năng mới này:
    • Ví dụ trong tổng thể chuyến đi của bạn, bạn dự định sẽ ghé qua các Địa điểm A,B,C,D,E...Khi đó Bản đồ sẽ chỉ đường cho bạn từ A sang B ... và sau đó đến C, D, và E! Khi bạn muốn chỉ đường, hãy nhấn nút "+" để thêm điểm dừng hoặc nhấp chuột phải vào bản đồ và chọn "Thêm điểm đến" để thêm điểm đến cho chuyến đi của bạn.​
    • Bạn có thể xem tổng thể chuyến đường đầy đủ của mình trên bản đồ, Click chọn vào các đoạn đường riêng lẻ trên toàn tuyến hành trình của bạn để nhận được tất cả các chỉ dẫn dành cho bạn đi đến địa điểm đó. Hoặc chọn "Go" trên điện thoại Windows 10 Mobile của bạn để nhận điều hướng bằng giọng nói cho mỗi điểm dừng của bạn theo thứ tự.​

Cập nhật này hiện đã có trên Store, hiện chỉ có cho người dùng tham gia Insider, vì vậy nếu bạn có tham gia chương trình Insider thì hãy vào Store tải Update này về và chia sẽ cảm nhận của bạn !

Bạn có thể tải Windows Map Tại đây: Store

Nguồn: MsPoweruser
    @MinhWin Winphoneviet.com​

Chỉnh sửa lần cuối bởi BQT: 16/3/17
    lequangtan, ANHTUANXP, Quoc Dat2 others thích bài này.
  2. Toàn Nguyễn

Toàn Nguyễn Blue

Lỗi cập nhật :v

3. MinhWin

MinhWin Post-Tango

Cập nhật không được à bác :bye:

4. Đỗ Ngọc Việt

Đỗ Ngọc Việt Apollo

Một loạt ứng dụng mặc định k thể cập nhật đc, đều báo lỗi hết

Lumia 525

5. MinhWin

MinhWin Post-Tango

em dùng chính thức nên vẫn câp nhật đc bình thường :v

6. Toàn Nguyễn

Toàn Nguyễn Blue

Insider lỗi cập nhật 1 loạt app hệ thống :v

MinhWin thích bài này.
  7. DoChuan

DoChuan Tango

Đang ở Build 15058 và check méo thấy đâu. chắc phải chờ mấy ngày nữa mới có :popo10::popo10:

8. 8051topic

8051topic Tango

Mình có vài điều muốn chia sẻ vs ae về cái maps của Mic:
    1/ Lần trước trong 1 chuyến đi, mình cần search 1 địa điểm người ta cho trước (tên 1 cây xăng A ở tỉnh), em Lu lúc đó là 693 có 3g, search ra ngay cây xăng A đó, thế nhưng tới nơi đúng là có 1 cây xăng nhưng ko phải A mà là B, thế là chạy thêm ~50km nữa cũng chẳng thấy cây xăng đó, đành quay lại cây xăng B hỏi, vài ng dân ở đó cũng ko biết cây xăng A ở đâu, hix! Tức quá vào hỏi chủ cây xăng B, ổng kêu: "uh, đây là cây xăng A đó, mà đổi tên từ 7 năm rồi, nên nhiều khi dân ngta ko biết!
    => không biết nên vui hay nên buồn ae nhỉ, kk!

2/ Bắt đầu 1 chuyến đi, mình search từ điểm A tới D là 50km chẳng hạn, thế nhưng khi tới B mình muốn xem xem còn bao nhiêu km nữa thì tới D, mình ko thể biết dc trừ khi search lại từ đầu.
    3/ Lumia có cái Motion data khá hay, nó lưu lại hành trình mình đã di chuyển trong ngày, thế nhưng nó ko thể link qua Windows maps để lưu lại 1 số điểm cần thiết, cái này có ai biết chỉ giúp mình vs, thấy trong phần data của nó có báo "hiện ko có ứng dụng nào sử dụng dữ liệu cuaa3 ban", vậy làm sao để sử dụng dữ liệu dc?!

Vài chia sẻ vs ae! hihi

9. n95

n95 Apollo

Cái 2 thì quá đúng, mình từng bị thế nhiều rồi! toàn phải tìm lại lần nữa.

10. tommyadw2015

tommyadw2015 Mango

Mình muốn hỏi anh em một số mẹo với cái maps quỷ quái này.
    Rất nhiều trường hợp mình search địa chỉ chính xác nhưng nó không ra. Cứ bảo mình phải nhập vào một địa điểm khác. Hic.
    Bình thường anh em nhập có dấu hay không dấu?
    Ví dụ như mới sáng nay, mình đi đón gấu, nhập 34c nguyen duy duong quan 5 tp ho chi minh. Chả ra cái gì cả, làm mới sáng sớm mà phải làm phiền mấy bác xe ôm.