Tuổi trẻ như cơn mưa rào - chia sẻ playlist Spotify

Thảo luận trong 'ĐÁNH GIÁ - CẢM NHẬN' bắt đầu bởi Ross, 16/3/18. Lượt xem: 2386 Lượt bình luận: 14 Lượt thích: 6

1. Ross

Ross GDR1

Xin chào!

Mấy ngày gần đây dịch vụ stream nhạc lớn Spotify chính thức du nhập vào thị trường Việt Nam, các trang báo công nghệ cũng đưa tin rất rầm rộ. Giống như nhiều người, mình rất yêu thích âm nhạc và muốn nâng cao trải nghiệm nên mình cũng thử. Sau một hồi trải nghiệm qua các bài hướng dẫn trên internet thì mình thấy thích Spotify vì:
    • Nghe nhạc chất lượng cao (mình cũng có có trải nghiệm Tidal để so sánh, và thấy giai điệu của Spotify hợp gu mình hơn)
    • Gợi ý bài hát rất hợp ý người sử dụng
    Bên cạnh đó, có một số cái mình thấy chưa ưng như
    • Đang nghe nhạc trẻ thì cứ đề nghị phát Bolero
    • Nhiều bài hát cũ của ca sĩ Việt Nam chưa có
    • Những bài hát mới nhiều bài cũng chưa có
    Măc dù vậy, việc trải nghiệm âm nhạc với mình vẫn rất tuyệt vời. Mình tạo topic này để chia sẽ những playlist mình đã tạo trên Spotify cũng như kết thêm bạn, và nhận lại playlist từ mọi người để khám phá thêm những thể loại âm nhạc mình chưa biết (và cả những bài đã nghe nhưng không biết tên).
    Spotify có một mục kết nối với bạn bè trên facebook và khi người bạn đó nghe gì, Spotify sẽ hiển thị sang một cột bên phải, nên mình có thể nghe cùng. Mình rất thích tính năng này.

Dưới đây là 4 playlist mình mới tạo:

1. Hướng dẫn làm người lớn

Giới thiệu playlist:
    Đó là lần gần với cực khoái nhất cho đến tận 10 năm sau. Không chắc nghe album khiến bạn đạt cực khoái, nhưng bài hát có khả năng hỗ trợ bạn bạn thăng hoa. Chúc bạn có thời gian thư giãn cực sâu cùng âm nhạc!

Link playlist:
    https://open.spotify.com/user/21loh...ITHxUMCmk2ZYMnMSBG4?si=kjDrQexHT3CxFvULVXryAw

2. Đan Nguyên - Những Tình Khúc Vàng
    Giới thiệu playlist:
    Xin chào! Đây là tuyển tập những ca khúc mình thích nhất của nam ca sĩ Đan Nguyên. Mình 18 tuổi mới dậy thì 10 cm thôi nhưng mình rất thích nghe nhạc "già". Danh sách nhạc bình yên và buồn mình vừa tạo trên spotify. Hy vọng sẽ chăm sóc được tâm hồn của bạn. Chúc các bạn có những giây phút thư giãn sâu cùng âm nhạc!

Link playlist:
    https://open.spotify.com/user/21loh...uF0IhGio5Ax0M5LR1J3?si=foQoyQKKSU-N2rGxu4gmHw

3. B U Ồ N chạm đáy hồ
    Giới thiệu playlist:
    Nếu buồn, hãy gọi cho tôi, tôi không chắc sẽ làm bạn vui, nhưng tôi hứa sẽ "khóc" cùng bạn.

Link playlist:
    https://open.spotify.com/user/21loh...ARsHWpmL1Cez0pzLGG7?si=KvrecfJVRuqnGVYSazXrBg

4. Playlist G Ợ I N H Ớ

Giới thiệu playlist:

Kí ức ùa về, cảm xúc sẽ thoáng buồn. Âm nhạc là điều kì diệu uốn lượn mềm mại và nhẹ nhàng nâng đỡ. Chúc bạn có thời gian thư giãn sâu cùng âm nhạc!

Link playlist:

https://open.spotify.com/user/21loh...kNRWWsRnduStVZfosKL?si=jmkJtxIFS2CPsMGX_Zo5TQ

Mỗi người một khác, việc chọn cho mình những bản nhạc yêu thích cũng giống như chọn dịch vụ stream nhạc nào để thưởng thức âm nhạc mỗi ngày. Với bài viết này, hy vọng mình sẽ được kết thêm nhiều người bạn mới và nhận được những playlist hợp gu. Chúc các bạn có những giây phút thư giãn sâu cùng những playlist mình chia sẻ!

Zivn, bigbox, xonxao3 others thích bài này.
  2. TRÍ NEWTON 535

TRÍ NEWTON 535 GDR2

cơ mà nhu cầu của e chắc ko cần tới app này đâu

Ross thích bài này.
  3. Ross

Ross GDR1

Tùy nhu cầu mà sử dụng thôi. Trải nghiệm cũng hay mà :popo67:

TRÍ NEWTON 535 thích bài này.
  4. hạnh phúc nhé

hạnh phúc nhé Post-Tango

bấm vào để nghe thử mà nó chuyển tới store để tải phần mềm về, bó tay winphone

5. nsnhd

nsnhd Tango

Spotify quá tệ trên Win10M, ko hiện trong Device Connect :popo61:

Ross thích bài này.
  6. d_chien90

d_chien90 Quản trị WPV

Ross thích bài này.
  7. lequangtan

lequangtan Post-Tango

??? Di động thì thế là đúng rồi, chắc spotify chưa phát trên nền web di động được.

8. nguyenanhtuan993994

nguyenanhtuan993994 Pre-Mango

cảm ơn thớt nhé

9. TRÍ NEWTON 535

TRÍ NEWTON 535 GDR2

tooàn nghe underground, soundcloud is the best :3. à, youtube nữa

10. xonxao

xonxao Post-Tango

trên w10m, cài từ lâu rồi mà signup mãi không được, Tự nhiên hôm nay lại được.