[Tablet Win 8] Surface Pro 3 không nhận Cover bàn phím

Thảo luận trong 'MICROSOFT SURFACE' bắt đầu bởi maytinhgianguyen.com, 5/6/16. Lượt xem: 1977 Lượt bình luận: 10 Lượt thích: 1

1. maytinhgianguyen.com

maytinhgianguyen.com Pre-Mango

Tình hình là em có con Surface Pro 3 đang dùng Win 8.1 ngon lành sau khi Update lên Win 10 thì thời gian đầu dùng vẫn ổn định sau đó tự nhiên không nhận bàn phím nữ, em đã thử phím sang máy khác thì vẫn nhận bình thường, cài lại xuống win 8.1 vẫn không được có bác nào gặp phải trường hợp này không giờ máy không nhận phím rất khó chịu hỏi một số đơn vị chuyên khắc phục lỗi cho surface thì hộ bảo phải đợi bản vá lỗi của Microsoft rồi update lên mới nhận phím được.

daikachuot thích bài này.
  2. daikachuot

daikachuot Tango

Mình cũng đang gặp tình trạng giống như bạn, máy không nhận cover mặc dù bàn phím không hư, mình đã recover 8.1 rồi vẫn không ăn thua, bạn đã tìm ra cách chưa. Với lại máy mình gặp tình trạng tuột pin kinh khủng pin còn 50% để qua đêm là bị hết pin. Không biết có chổ nào uy tín sửa không mình ở tphcm

3. Minhsuke94

Minhsuke94 Post-Tango

Các bạn vào trang windowscentral ấy. Vào forum Surface kiểu gì cũng có hướng dẫn các kiểu.

4. daikachuot

daikachuot Tango

Mình lên rồi bạn ơi mà ko có, với mình xem hướng dẫn của MS cung ko ăn thua :popo61:, nên tìm hiểu chổ naò sửa uy tín đi để sau này có trục trặc gì dễ xữ lý.

5. Minhsuke94

Minhsuke94 Post-Tango

Dùng translator từ TV sang tiếng anh rồi đăng lên windowscentral đi. Chứ mình thấy ở VN hình như không có chỗ chuyển sửa Surface đâu.

6. Ndlong

Ndlong Post-Tango

Mình nghỉ là thiếu Driver, bạn kiểm tra xem thử có driver không.

7. daikachuot

daikachuot Tango

Mình ktra rồi máy ko nhận bàn phím, không vô điện. Vô ktra driver nếu thiếu thì bên phần device unknow sẽ hiện, còn đằng này không có hiện. Mình nghĩ đến việc xấu nhất là nó bị hở jack ở bên trong máy, tại vì từ lúc bị n có nhận đc 2 lần rồi tới bây giờ luôn. Ai có rành về vụ ship đem qua store sửa chữa không vậy mọi ngừoi. :popo61:

8. maytinhgianguyen.com

maytinhgianguyen.com Pre-Mango

đã giải quyết được vấn đề nhé mình update bản mới nhất của windown xong là ok thank mọi người đã góp ý.

9. hoanghauha

hoanghauha Nodo

Mình cg đang bi chap chon ban phim. Luc dc luc ko. Đa update ban moi nhat cua win 10. Bac nao co cac khac phuc khac ko a

10. hoanghauha

hoanghauha Nodo

chán quá ,máy đang bị bệnh như các bạn. không nhận cover và sụt nguồn nếu để qua đêm. update bản cuối cùng rồi vẫn ko ăn thua. bác nào giúp em với :popo77: