[DEV] [Công cụ] Perfect Style: Công cụ thay đổi Fonts, Icons và Emoji cho Windows 10 Mobile nhanh chóng

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi saunhanthe, 7/2/18. Lượt xem: 2857 Lượt bình luận: 15 Lượt thích: 12

1. saunhanthe

saunhanthe Apollo

Thay đổi Fonts chữ,Icons và Emoji cho Windows 10 mobile thì đã có nhiều cách hướng dẫn trên mạng nhiều rồi...nhưng đa số theo mình cài đặt thì vô cùng rối mắt,nói thâm sâu là loạn não vì phải can thiệp vào hệ thống để cài đặt thật sự gồm gà và khó thao tác làm lại thì phải xem hướng dẫn
    :popo28:

Nay mình giới thiệu ứng dụng tiện lợi và nhanh chóng cho các bạn thay Fonts chữ, Emoji, Icons,hình nền khởi động Logo boots,...tất cả gom chung lại 1 ứng dụng Perfect Style.

=============================
    Hướng dẫn cách cài đặt nhanh chóng:
    • Interop Tool (Trước tiên máy phải Unlock bằng Interop Tool xem hướng dẫn và cài đặt trên mạng )
    • Tải file dependence : Tại đây (Các bạn tải file về và giải nén xong rồi cài đặt vào máy.Bắt buộc phải cài hết tất cả file Dependence,nếu không cài ứng dụng sẽ bị out và không cài đặt được.)
    • Tải ứng dụng Perfect Style : Tại đây (Các bạn cài đặt luôn và không cần phải giải nén.Lưu vài bộ nhớ máy ứng dụng sẽ chạy ổn định hợn)
    Rồi các bạn cài đặt bình thường.

Fonts chữ:
    Các bạn có thể thay đổi Fonts chữ sẵn có trong ứng dụng hoặc các bạn có Fonts chữ nguồn ngoài (Việt hóa) thì có dấu "+" Add các bạn cài đặt,ứng dụng yêu cầu khởi động lại :popo28:

Icons and Emoji:
    Có nhiều ICons và Emoji cho bạn cài đặt để thay đổi gió nhìn cho lạ mắt và trang trí con dế mình.

Logo Boot:
    Các bạn thay đổi hình kích cỡ nào cũng được như hình ảnh mình,gia đình...khi tắt nguồn hay khởi động lại : Chữ "TẠM BIỆT" sẽ thay hình ảnh mình.

Logo Reboots:
    Bạn có thể thay đổi hình gì cũng được không giới hạn kích cỡ...khi Tắt nguồn hay Reset lại điện thoại chữ NOKIA sẽ thay bằng hình ảnh của bạn bất kể hình gì .

Một số hình ảnh của ứng dụng:

[
    /gal]

Winphoneviet
    @saunhanthe
    Chỉnh sửa bố cục: d_chien90

Chỉnh sửa lần cuối bởi BQT: 8/2/18
  2. Maituan1994kh

Maituan1994kh Tango

cài icon androi xog dis liên tục, k vô đc nữa

3. saunhanthe

saunhanthe Apollo

có cài dependence hết chưa ...lưu vào bộ nhớ máy bạn ...reset lại máy và mở ứng dụng...
    Nếu lỗi gỡ cài đặt và cài đặt chứng chỉ và dùng...
    Lúc trước cũng hay bị địt,mình cài dependence xong rồi cài ứng dụng mở bình thường

4. Maituan1994kh

Maituan1994kh Tango

không về fonts gốc được

5. Maituan1994kh

Maituan1994kh Tango

góp ý là, lựa chọn xog hết rồi yêu cầu khởi động, chứ 1 cái khởi động tồn thời gian

6. Maituan1994kh

Maituan1994kh Tango

lúc đầu về icon gốc bị mất thanh trạng thái, xog cài cái khác xog về gốc lại mới có

7. d_chien90

d_chien90 Bố già

Thành viên năng động

Đã edit lại bài viết cho đẹp hơn giúp bạn :popo67:

TRÍ NEWTON 535 thích bài này.
  8. saunhanthe

saunhanthe Apollo

Bác @d_chien90 làm là ok rồi...cảm ơn bác đã giúp đỡ mọi thứ luôn tốt đẹp :popo28: bác chỉnh sửa chỉ có chuẩn thôi :popo20:

9. d_chien90

d_chien90 Bố già

Thành viên năng động

Hehe, đã cho lên trang chủ luôn rồi :v

saunhanthe thích bài này.
  10. xonxao

xonxao Post-Tango

cũng hay