[Music - Video] Mình đang dự định làm 1 app nghe nhạc cho W10MB và cả IOS.

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi Jay Rex, 13/2/18. Lượt xem: 4058 Lượt bình luận: 58 Lượt thích: 16

1. Jay Rex

Jay Rex Blue

Mình đang làm 1 app nghe nhạc UWP cho Windows 10 ( có hỗ trợ W10MB), và cho cả IOS nữa.
    Giao diện trên IOS và W10MB gần giống nhau ( có khác là khác font chữ và 1 số hiệu ứng, vì trên IOS nó có nhiều cái hiệu ứng hay hơn).
    Tính năng thì cơ bản là như sau:
    • Có Equalizer
    • Có tính năng stream nhạc qua Onedrive.
    • Có tính năng stream nhạc giữa các thiết bị ( cái này nhà bác nào có smart TV, hay setbox TV, hay thiết bị ngoại vi wireless - mình chưa làm dc hỗ trợ phát nhạc qua bluetooth). Nôm na là cast your device đó. :popo28:
    • Có folder nhạc
    • Có chỉnh volume nhạc trên app.
    • Có hiện lyric
    Những tính năng mình đang nghĩ cách phát triển và đang cải tiến :
    • Có thể phát nhạc từ nguồn khác ( qua tính năng share homegroup - nghĩa là nếu laptop hay PC có dùng share homegroup và có share folder nhạc thì có thể truy cập để phát nhạc được). Gọi chung là Home Media.
    • Hẹn giờ tắt nhạc
    • Hiện đang nghiên cứu AI thói quen nghe nhạc để điều chỉnh chức năng Random :v
    • Trên 10 MB thì có thể sẽ có điều khiển nhạc qua thanh thông báo. :popo28:
    • Có tính năng điều khiển nhạc ( dựa trên thanh thông báo cortana ) giữa các thiết bị. Ví dụ đang phát trên laptop (PC), có thể dùng Mobile để điều khiển nhạc. Đang tìm cách để IOS cũng có thể làm được nhưng chưa có thời gian.
    • Có thể tích hợp tính năng chỉnh sửa thông tin bài hát.
    Giao diện cải tiến từ groove music.
    Đang tìm hiểu hết các app nghe nhạc trên cả 2 nền tảng nên chả có tý sáng tạo nào trong giao diện cả. Mong AE thông cảm và đừng chửi mình copy nhá. :gach: ( Mà ae có góp ý giao diện thì cứ cmt)

AE có nghĩ ra được tính năng gì thì cmt dưới để mình xem xét phát triển. ( cả 2 nền tảng IOS và Windows nhé ). App đang trong quá trình phát triển, với lại cũng tới tết rồi, sau tết mình bận đi làm nữa, nhưng cũng cố gắng nghiên cứu thêm. Nếu OK thì tầm 3 - 5 tháng nữa sẽ beta trêm cả 2 nền tảng. AE góp ý để mình còn nghiêm cứu thêm vào. :popo28:
    Đính chính luôn là trên Android mình không có ý định làm nhé. Vì ko có thời gian lắm.

P/s: Mong các bạn có thể góp ý về giao diện và tính năng, nghĩ dc tính năng nào hay mình sẽ cố nghiên cứu thêm để xem có cho vào dc ko.
    Tâm sự tý, là tại vì mình ko thỏa mãn với mấy cái trình nghe nhạc trên cả W10MB lẫn IOS cho lắm, nên mới ấp ủ viết cái app music để chơi mà vẫn cứ delay nên ko làm được. Trước tết mình dc nghỉ dài dài nên cũng lên ý tưởng và bắt đầu tìm hiểu và cũng đã cài nhiều app nghe nhạc của W10MB với IOS để ngâm cứu ( nên chắc chắn là có sự sao chép :popo12:, nên nếu public thì chắc chắn là ko tính phí và ko đặt quảng cáo, nhưng bên IOS thì em vẫn phải kiếm chút để duy trì nick :popo15:, nhưng có thể với các bác trên diễn đàn này ( trên WPV thôi ), bác nào có IOS mà muốn tải bản full chắc chắn em sẽ gửi các bác redeem code :popo28:). EM hy vọng sẽ làm xong trong thời gian sớm nhất có thể và sẽ cho nó lên cả 2 nền tảng và cùng một lúc. :popo09:

Em cũng nói luôn là sau tết em cũng rất bận vì phải đi làm từ 8h tới tận 10h mới về ( thực ra đến 5h thôi nhưng mà em còn phải đi học tiếng nhật với tiếng anh nữa:popo12: ) âu cũng chỉ là kiếm tiền nuôi bản thân thôi chứ cũng chả muốn ôm đồm gì nhiều. Các bác cũng biết rồi đó áp lực công việc kiếm tiền là :popo19:.
    Em sẽ cố gắng :popo33: :popo15:.

Chỉnh sửa cuối: 13/2/18
    6thsama, mrhieu2903, losepy13 others thích bài này.
  2. TRÍ NEWTON 535

TRÍ NEWTON 535 GDR2

lâu vãi :popo56:.

cơ mà nguồn nhạc bác móc từ nhaccuatui với zingmp3 qua đc ko :popo33:
    thế còn gì là random:popo53:

3. Nguyễn Đình Phương 1995

Nguyễn Đình Phương 1995 Tango

theme như ttpod thì hay

4. Jay Rex

Jay Rex Blue

Ôm thì có thể ôm được qua đấy, cũng định nghĩ cách phát nhạc từ video youtube cơ :popo53:
    Nhưng mà trên cả 2 nền tảng cũng khó vì hiện tại NCT với Zing cái mã nguồn nó share vớ vẩn quá, nếu có làm thì cũng nghi ngờ ko thể sửa lỗi được. :popo12:
    Cái AI kia thì có ý tưởng định dùng AI để tự động điều chỉnh EQ nhạc để nghe cho hay cơ mà ko làm được:popo29: nên nghĩ chuyển qua cái chức năng Random cho máu. :popo14:

Maituan1994khTRÍ NEWTON 535 thích bài này.
  5. Jay Rex

Jay Rex Blue

TTpod là cái pm nghe nhạc à bác. :popo23:
    Chưa nghe thấy nó bao giờ.

Nguyễn Đình Phương 1995 thích bài này.
  6. Jay Rex

Jay Rex Blue

Bác ơi, nhiều tính năng quá nên phát triển cũng lâu, với lại mình muốn cả 2 nền tảng đồng nhất nên nó lâu thế. Chưa kể là app UWP nữa. Còn test lỗi với tối ưu hóa các kiểu. Nếu mình free cả ngày thì chắc trong 1 tháng là xong chứ ra tết đi làm từ 7h sáng tới 10h tối mới về thì ko có thời gian được. :popo32:

TRÍ NEWTON 535 thích bài này.
  7. vkat

vkat Apollo

đợi bác làm cho w10mb nhé ...

8. Nguyencay_vn

Nguyencay_vn Moderator

cố gâng làm theme đơn giản nhưng đep bạn ơi ;))

9. anxongjong

anxongjong Post-Tango

Cái gì cũng có. Chỉ không biết có free không :popo16:
    Không phải tui tiếc tiền, mà từ khi không thanh toán qua sim được nữa lười đi mở thè visa :popo28:

10. lequangtan

lequangtan Post-Tango

Bác ở nước ngoài à ???

Jay Rex thích bài này.