Lumia 820 không nhận thẻ nhớ

Thảo luận trong 'LUMIA 810, 820, 822' bắt đầu bởi xuantai931, 22/12/12. Lượt xem: 7854 Lượt bình luận: 36 Lượt thích: 0

1. xuantai931

xuantai931 Tango

Mình mới lấy con L820 và cái thẻ nhớ trancend 16Gb Class 10 ,khi cấm thẻ nhớ vào máy thì máy không tìm thấy thẻ nhớ .Các bạn ai biết nguyên nhân cứu mình với .Cái thẻ nhớ này cấm cho 3 máy L820 khác nhau không có cái nào nhận ,nhưng khi cấm váo máy tính thì nó nhận:ufo_39::ufo_39::ufo_39::ufo_39:

2. tdiddy.2

tdiddy.2 Blue

nguyên nhân là đây

3. Stephen Elop

Stephen Elop Apollo

wp kén thẻ :rofl:
    Trancend 16gb chỉ nhận class 6 thôi ==

4. xuantai931

xuantai931 Tango

ui trời làm mua mất tiêu .Ai mua mình bán rẻ cho nè 350k , thẻ mới mua ở hnammobile hôm qua

5. kenywong

kenywong Tango

mình thì xài dc, nhưng khi tắt máy mở lại thì nó hiện thông báo lỗi thẻ nhớ

6. christhnvn

christhnvn Post-Tango

Thẻ nhớ là nghề của mình rồi :rofl: nguyên nhân đó về lý thuyết không đúng bác ah. Thành phần chính của thẻ nhớ là chip NAND, trong khi Kingston và SanDisk dùng chip NAND của Toshiba :popo28: không lý nào lại kén lệch. Với 8 năm làm thẻ nhớ, em không gặp trường hợp nào kén thẻ theo kiểu vậy cả

Đối với tất cả các dòng máy đời cao mới sản xuất quý 3, 4 năm 2012 đều hỗ trợ chuẩn thẻ SDXC (đồng nghĩa với có thể cắm tới 128GB)

Máy của chủ thớt không nhận trên điện thoại mà nhận trên máy tính có rất nhiều nguyên nhân. Theo em phán đoán thì nguyên nhân chính là do định dạng hoặc phần mềm

Bạn chủ thớt thử thực hiện 1 số hướng dẫn này nhé

1. Bạn đưa vào máy tính, định dạng chuẩn NTFS

2. Lắp vào máy điện thoại, bật máy xem có nhận không? Nếu không nhận bạn thử tắt máy tháo PIN sau đó lại lắp PIN và bật máy.

Nếu vẫn không được, bạn thử mang thẻ qua 46 Đại La bên mình xem cho nhé. Nếu thẻ xịn chính hãng hoạt động tốt trên máy tính thì chắc chắn hoạt động tốt trên điện thoại

Không đúng đâu bác, class 10 là chuẩn hỗ trợ quay Full HD mà Nokia không hỗ trợ thì còn hỗ trợ gì nữa.

Bác chủ thớt không làm dc cứ đưa thẻ qua bên em test cho. Còn nếu ở SG, bác qua hnam làm việc với họ xem thế nào nhé. Thẻ của bác là thẻ MicroSDHC 16GB class 10 Transcend?

NghiepPV, tdiddy.2emp thích bài này.
  7. Stephen Elop

Stephen Elop Apollo

oài
    thế hả bác
    giờ e mới biết đấy :popo28:
    e đọc 1 số topic có nói wp7 nó kến thẻ
    1 số loại thẻ ko dùng được
    như trường hợp này bác chủ bảo thẻ class 10
    hôm trước e có hỏi bác [MENTION=915]nhathoa[/MENTION] thì bác bảo nếu up thẻ 32gb cho Mozart thì chỉ được dùng thẻ transend class 6 e nghĩ chắc cũng là do nguyên nhân mà bác nói phải ko :popo28:

8. christhnvn

christhnvn Post-Tango

:rofl: từ chỉ dùng được class 6 không đúng đâu ah. Nếu có điều kiện em sẽ giới thiệu kỹ hơn cho các bác về cái gọi là class và thẻ nhớ

Nói nôm na cho các bác dễ hiểu thế này

Class 2 = rùa
    Class 4 = thông thường
    Class 6 = Nhanh
    Class 10 = hỗ trợ quay Full HD

Bác nào có thời gian mang con class 10 ra đo tốc độ với class 6 hoặc 4 đi ah. Đảm bảo không nhanh hơn đâu, nhưng nó lại hỗ trợ quay dc Full HD. Trên web bên em có bảng đo tốc độ khá chi tiết về từng dung lượng cũng như từng chuẩn class để mọi người có cái nhìn chuẩn xác hơn

9. Stephen Elop

Stephen Elop Apollo

wave thái ==
    thế thôi xài class 6 cho nhẹ giá :rofl:
    32gb hoặc 16gb class 6 giá bao nhiêu thế bác :popo28:

10. xuantai931

xuantai931 Tango

Bạn ơi làm sao để định dạng chuẩn NTFS .Thông cảm nha mình hơi gà về lĩnh vực này