[Hướng dẫn] Hướng dẫn cài đặt ứng dụng Camera và Photos mới cho Windows 10 Mobile

Thảo luận trong 'Hướng dẫn' bắt đầu bởi d_chien90, 6/2/18. Lượt xem: 4033 Lượt bình luận: 17 Lượt thích: 2

1. d_chien90

d_chien90 Quản trị WPV

Lưu ý: Bài viết tham khảo nội dung hướng dẫn từ nguồn Windowslatest, mình chưa kiểm nghiệm, cách làm có thể gây hại tới thiết bị của bạn. Hãy suy nghĩ & thảo luận trước khi làm. Nếu bài viết có gì sai sót mong anh em có kinh nghiệm hãy góp ý ngay để cho mình hoàn thiện. Xin cảm ơn nhiều
    .

Các bạn đã biết rằng, Microsoft đã không cập nhật ứng dụng Camera dành cho Windows 10 Mobile với một giao diện mới, giống như trên các máy tính cá nhân dành cho người dùng Insider trong một bản cập nhật gần đây. Đồng thời bản cập nhật mới này cũng đem lại nhiều tính năng mới và các cải tiến. Tương tư với ứng dụng Photos, bạn hoàn toàn thấy nó khác xa với ứng dụng trên Windows 10.

Nếu bạn muốn đem hai ứng dụng mới này từ Windows 10 lên Windows 10 Mobile thì đây là bài hướng dẫn dành cho bạn.

Đối với ứng dụng Camera mới:
    1. Bạn hãy tải công cụ Interop tại đây: TẢI VỀ
    2. Sau khi tải về xong, hãy thực hiện bước xóa ứng dụng Camera mặc định từ công cụ Interop.
    3. Sau đó bạn tải ứng dụng Camera mới từ đây: TẢI VỀ
    4. Kích hoạt chế độ Deployment Mode trong Interop Tool
    5. Tìm đến tệp AppxManifest.xml trong tệp zip mà bạn đã tải xuống và nhấp để đợi cài đặt thành công.
    Nếu không được hãy giải nén file zip bằng phần mềm 8 Zip và cài đặt gói AppxBundle.

Nhìn chung ứng dụng hoạt động tốt, cũng có lỗi xuất hiện nhưng chấp nhận được. Tuy nhiên ứng dụng sẽ không khả dụng với phím cứng camera.

Ngoài ra bạn có thể vào đây để đọc thêm thông tin cũng như tham khảo một số lỗi có thể xuất hiện.

Đối với ứng dụng Photos:

1. Bạn kích hoạt chế độ dành cho nhà phát triển có trong phần cài đặt.
    2. Bạn cũng tải công cụ Interop Tool từ liên kết trên và cài đặt các tệp tin trong: Dependencies> ARM (chỗ bước này mình viết thực sự không hiểu lắm, bạn nào có kinh nghiệm thì hướng dẫn cho những bạn nếu có thắc mắc nhé).
    3. Bạn tải ứng dụng Photos mới tại: TẠI ĐÂY và giải nén tệp tin thông qua phần mềm 8 Zip vào khu vực: Internal Storage> Documents
    4. Mở Interop Tool và theo đường dẫn: General>Applications>Deployment
    5. Tìm đến thư mục Ảnh trong danh sách ứng dụng và xóa ứng dụng.
    6. Tiếp theo Register>Browse và điều hướng tới Device>Documents>Photos, chọn AppxManifest.
    7. Đợi một vài phút để cài đặt thành công.
    Nguồn: Windowslatest (1)(2)

ANHTUANXPxuân khải thích bài này.
  2. Hồ Chí Quyến

Hồ Chí Quyến Post-Tango

Không rành lắm nên chưa dám làm. Mà cũng chưa biết mang nhiều trải nghiệm hay có gì nổi bật hơn không. Yên vị cho lành.

d_chien90 thích bài này.
  3. d_chien90

d_chien90 Quản trị WPV

Nên cẩn thận bác à :popo67:

nguyen dinh tu thích bài này.
  4. Benny D

Benny D Apollo

ì ạch bỏ mọe ra nên cũng chả trông mong gì cái này sẽ khá hơn đọc cho biết thôi, dẹp :popo28:

d_chien90 thích bài này.
  5. Nhân_gà

Nhân_gà Nodo

6. Nhân_gà

Nhân_gà Nodo

vừa cài xong cái photos,ko mượt lắm ! Thêm cái lỗi là ko browser dc lên facebook để đăng hình lun :popo67:

d_chien90 thích bài này.
  7. d_chien90

d_chien90 Quản trị WPV

Tức không Share hình ảnh được à bạn?

8. d_chien90

d_chien90 Quản trị WPV

:popo28:

9. Hoàn Cao

Hoàn Cao Post-Tango

:popo10:laptop của mình bị lỗi chụp ảnh mà mếu lưu đc. mong cao nhân chỉ dẫn giúp đỡ :popo10:

ANHTUANXP thích bài này.
  10. Sâu sociu

Sâu sociu Tango

chỉ yêu cái giao diện lucam thôi

ANHTUANXP thích bài này.