[Thảo luận] Hội Lumia 810 T-Mobile, tất cả vào đây!

Thảo luận trong 'LUMIA 810, 820, 822' bắt đầu bởi nokialumia810s, 29/1/13. Lượt xem: 17168 Lượt bình luận: 113 Lượt thích: 3

1. nokialumia810s

nokialumia810s Mango

Thân chào các thím Nô-Fan:nn25:, bắt đầu từ theard này, em xin phép đặt viên gạch đầu tiên vào forum vào con Nokia-Lumia 810. Kể lễ sơ sơ vào quá trình em rước nàng về dinh nhé! :ufo_17: mấy bác đừng gạch em quá ạ, làm việc phải có tí tì gì đó hơi dài dòng xíu. Số là một ngày trời âm u, snow rơi đầy trước ngõ, vừa lái xe từ trường học về nhà, lên 1 trang chuyên bán hàng như 5giay ở việt nam mình vậy xem thì, Lumia-810 want to selling , click vào tile thì 1 chữ WOW sao mà đẹp vậy, Nokia ơi tiếng sét ái tình của tôi, set cái kèo cái rụp, và trong vòng chưa đầy 3 nốt nhạc, ok ok??? em nó đã về dinh với cái giá không tưởng $100 USD with no contract :nn18:

Mạnh :
    + Thiết kế khá nam tính, cầm vuông vức khá chắc tay, trọng lượng vừa đủ cho em nó :popo28:
    + Pin 1830 Mah, pin khá khi mới cập nhật lên FM mới nhất, 100% pin lúc 7h sáng bây h đã 7h tối, có thể trụ được 2 ngày dành cho nhu cầu cơ bản, lướt wed, nhắn tin, chém gió, chém táo nhẹ nhẹ
    + Hỗ trợ sạc không dây, cùng các tính năng của window 8.
    + Cảm ứng khá mượt mà, màn 4.3 inch xem phim đã!
    + Cập nhật Firmware có cả tiếng việt, Map cũng có tiếng việt, Bàn phím có cả tiếng việt => với em không cần lắm vì ở us nhưng chắc VN thì cần
    + Chụp hình khá ở điều kiện đầy đủ ánh sáng.
    + Sài chưa bị treo máy lần nào hết.
    + Nhạc nhẽo chất âm khá tốt, máy để full volume loa khá to và không bị rè. Chạy video 1080 full HD chẳng giật gì rất chi là mượt.

Yếu :
    + Màn hình bự bự xinh xinh, độ phân giải thấp, đọc chữ hơi xấu cảm giác bị nhòe, màu hơi nhạt, không sắc nét lắm.
    + Camega chụp chỉ tầm khá thôi, bức ảnh ra cảm giác khá là xấu không đẹp lắm.
    + Chưa cải thiện được cái tự động xoay màn hình của Window Phone 8, đang cầm mà cứ xoay xoay hoài khó chịu quá.
    + Hơi bị dầy và nặng, nữ sài cái này chắc gặp cướp phang 1 phát thằng cướp chết tươi, nam thì chuẩn men chắc rồi.

ảnh home screen của mềnh :popo28: em này full tiếng việt hoàn toàn nha mọi người :popo28:

cắt ra từ 1 video You and I full HD :popo28:

Loading....more images

ảnh mới chụp sau khi update camera:
    "Trời tuyết đang rơi có 2 em đang đi học về =]]"
    "Trước nhà em nhìn ra"
    "Chụp vật gần, trong điều kiện thiếu sáng, không bật Flash, bật ISO
    "Có Flash"

Một số bản Unlock xong rồi không có sài được 3G hoặc GPRS, các bạn dùng cái Nokia Access Point app, để fix lỗi đó nhé. link ở Windowphone store :http://www.windowsphone.com/en-us/store/app/access-point/ce3895c7-01d0-4daf-a4c3-25c10463942d
    Đây là bản Nokia Care Suite mới nhất mà mình dùng để fix lỗi firmware post lên cho mọi người cần, chọn firmware của Nokia Lumia 810 là RM-878.
    Mediafire: http://www.mediafire.com/?3iztzfcpwfay8gz
    Megashare: http://share.vnn.vn/dl.php/11995617
    Fshare: http://www.fshare.vn/file/TVBK39XT7T/

+Cập nhật:
    - Có thể cảm ứng y hệt như em Lumia 920, mình thử dùng áo khoác che tay lại vẫn có thể sử dụng bình thường.
    - Màn hình lớn nhưng độ phân giải thấp, khi vào wed phông chữ đỏ nhìn kỹ lại chuyển sang màu cam :popo57:, màu chữ không sắc nét và hơi nhạt.
    -Vừa được cập nhật nhỏ trong phần camera, hình chụp đã được chỉnh sửa từ xấu quắc sang bá đạo, mời các bác chiêm ngưỡng :rofl:!
    -Lỗi tuột % pin được khắc phục hoàn toàn! :popo28:

pga129, nhl41slayno0b™ thích bài này.
  2. Stephen Elop

Stephen Elop Apollo

xấu 1 cách đê tiện :v

3. traduma

traduma Chém theo chiều gió

Xấu hay đẹp tùy con mắt từng người. Sao bác chủ thớt mua được giá rẻ thế, chắc ko ở VN à? Mình cũng thích em này lắm nhưng ngại hàng hiếm, phụ kiện ít, chẳng may hỏng hóc, bảo hành bảo tỏi chết mệt, nên mua 820 rồi.

4. anh_pc

anh_pc Post-Tango

Bác cứ đùa làm gì có 100$ , con 810 này e thấy đẹp hơn cả 820 với 920

5. tdiddy.2

tdiddy.2 Blue

tiếc là ko có hội 820 nhỉ, con này hình như ko ai mua :ufo_32:

6. Thai Nguyen

Thai Nguyen Winphoneviet.com

Ở VN hiện tại hầu như không có vì độc quyền Tmo rồi chỉ mòng sau tết các thương gia sẽ chuyển về thì mới mong có người dùng.

7. HT.blue.sky

HT.blue.sky Mango

100$ ôi sướng vậy.Ở Mỹ giàu mà cái gì cũng ưu đãi hơn VN. Riêng cái vụ Nexus 4 là thấy cay rồi:gach::gach::gach::gach::gach:

8. tdiddy.2

tdiddy.2 Blue

theo mình để đẩy hội lên chủ thớt nên làm review nhỏ về pin, hiệu suất, chơi games, chụp ảnh... :ufo_17:

9. traduma

traduma Chém theo chiều gió

Uầy, lúc đầu đọc ko kỹ tưởng bác này ở VN. Phải đấy, nên làm cái review nho nhỏ chính chủ xem thế nào, toàn đọc review trên mấy trang công nghệ nước ngoài thấy nó chưa được thuyết phục lắm.

10. nokialumia810s

nokialumia810s Mango

hì, tới hôm nay mới vào được diễn đàn, đợi tí nữa em đi học về review pin và game ứng dụng wed bla bla cho mọi người ạ!. bên đây sao cái diễn đàn này hay bị nghẽn mạng thế ta .