em đang sài con lumia 1520 thì bị mắc lỗi lạ có anh chị nào biết cách thì cứu em với

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - TRAO ĐỔI' bắt đầu bởi dt2612, 11/1/17. Lượt xem: 303 Lượt bình luận: 5 Lượt thích: 0

1. dt2612

dt2612 Nodo

em đang sài con lumia 1520 vừa có bản cập nhật thì em bấm vào để nó cập nhật lun nhưng khi cập nhật xong thì nó hiện thông báo bitlocker recovery và nền xanh với nhiều dòng chữ nhỏ ....tra google youtube các kiểu thì có các cách fix nhưng có bước cắm dây kết nối giữa đt với loptap rùi bấm phím volum down+power thì máy em nó lại không hiển thị ra dấu chấm than như họ chỉ dẫn mà nó hiện ra cái thông báo xanh lè như hùi nãy....em tìm cách up rom flash các kiểu thì nó cũng có 1 bước phải thông qua tổ hợp phím volum+power ....hiện tại em rất bối rối và hoang mang ...không biết có anh chị nào biết cách fix cho trường hợp của em thì giúp với ạ

2. vuyen

vuyen Tango

Bị brick rồi phải tìm đc file hex thi có khả năng cứu ko thì p thay chip emc

3. yeuquehuongvn

yeuquehuongvn Post-Tango

hoan hô bác rã máy bán link kiện :lmao:

4. pkhoan13797

pkhoan13797 Nodo

Lúc trước 928 mình bị một lần, dùng windows device recovery tools cứu được. Ghim cab còn nhận là được.

5. doansinhhung

doansinhhung Apollo

:v hôm qua nghịch hard reset. Tđn máy bị hiện nokia rồi bật tắt liên tục. Recovery kái lại bt. Hú hồn :rofl:

6. quangthang

quangthang Tango

nếu bác ko cứu dc e nó bán xác lại cho mình nhé. Đang cần bộ màn hình em này.