[Hỏi đáp] Cứu boot LUMIA 1520

Thảo luận trong 'LUMIA 1520' bắt đầu bởi hkientm, 13/1/18. Lượt xem: 2815 Lượt bình luận: 24 Lượt thích: 0

1. hkientm

hkientm Tango

Trong không khí hân hoan khi cái WP Internals 2.3 ra mắt unlock bootable được các dòng máy, em lôi con lu 1520 màn to để xem phim "><><><" ra test xem sắp cài được android thật chưa thì không unlock được :popo12::popo12: Nhưng lúc này máy vẫn reboot hoạt động bình thường :popo67:. Nên em lại nghĩ nó do cái mã hóa thiết bị với cái Reset Protection gây ra nên em lại xông pha cài WDRT để cài lại ROM thì vấn đề xuất hiện :popo10:. Sau khi cài xong reboot nó bị cái lỗi ERROR: Unable to find a bootable option. Press any key to shut down.
    Là em biết mất cmn cái boottable rồi:popo05:. thế là em lục lại 4rum tìm bài repair :popo11:Được 2 bài của 2 bác này:

http://www.winphoneviet.com/forum/t...10-xuong-wp8-1-cac-dong-khac-tuong-tu.155922/
    http://www.winphoneviet.com/forum/threads/huong-dan-cuu-may-lumia-bi-brick.155618/

Và mấy bài trên XDA để tìm cái hex .Em ngồi lọ mọ làm theo cả chiều nhưng cứ đến cái bước
    Mã:
    thor2 -mode emergency -hexfile dayso.hex -mbnfile maimage.mbn -orig_gp
    Thì nó lỗi :rofl:)) THOR2_CONNECTION_ERROR..... trong khi dùng code
    Mã:
    thor2 -mode rnd -reboot
    nó vẫn khởi động lại ầm ầm :popo12:
    Kéo xuống dưới cmt thì có bác bảo là cái WDRT nó chữa được, cứ để nó chữa, để nó chữa đến 5 lần vẫn y sì phóc :popo67: rồi thì flash rom bằng cái WPinternals cũng tịt :popo19:.
    Vậy nay em viết bài hóng bác nào cao nhân vào cho em ý kiến với chứ không em cai QWERTY mất :popo67:
    Trong Devices Manager thì nó hiện là Lumia BootMgr mới máu

2. hkientm

hkientm Tango

ai cứu em ddiiiiiiiii hóng cao nhân :popo61: em yêu cái 1520 này lắm lắm :popo07::popo05::popo05:

3. hkientm

hkientm Tango

Cập nhật chỗ bài kia em làm luôn bước 3 bỏ qua bước 2 chỗ file hex nó vẫn chạy phà phà. hix [​IMG]

4. DINH651

DINH651 Tango

có file unlock cho 1520 r à bác, s bác thử :v

5. hkientm

hkientm Tango

unlock gì hả bác. unlock bootloader thì lâu rồi mà :popo67: còn file nào ạ :popo57: file hex thì có hướng dẫn tạo mà :popo67:

\

6. DINH651

DINH651 Tango

e quên
    file hex lên lumiafirmware mà tải nhập produce code xong là có đoạn emergency file đó bác tải file hex về
    lm dump rom lm j lâu + mất công
    tải cái đó mất 1s à
    tải xong bác copy vô cái thư mục MRPG_Hex, chọn...(trong wpinternals ) là unlock dc
    tải nè về http://www.fshare.vn/file/XVCPDFQ6CWAD
    cái này đầy đủ hơn nè
    e chỉ hd bác lần sau bác vọc dễ hơn nhé, thân ái gửi bác :rofl:

hoangquyhmu thích bài này.
  7. hoangquyhmu

hoangquyhmu Mango

Bác cứu đc chưa. Sorry bác trước. Nếu chưa mà có nhu cầu bán xác thì pm em cần mua xác 1520. E ở Hn, 01665981077

8. hkientm

hkientm Tango

hôm qua em cay quá. đáp phát nó vỡ màn với cả vở chỗ ốp cam rồi :popo67:

hoanglyhoangquyhmu thích bài này.
  9. hkientm

hkientm Tango

trước hết ẽm xin cám ơn bác, nhưng em đang đi công tác cho quên nỗi buồn. về em sẽ thử. bác ơi. hex là file ede hay edp
    với bác cho em hỏi câu nữa là 1520 mà cũng unlock bootloader được bằng cái WPInternals 1.2 ạ

10. hoangquyhmu

hoangquyhmu Mango

bình tĩnh chứ bác :rofl:. e đang cần tìm cái màn, màn em gần hỏng rồi!!