[Thảo luận] Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng lumia 925

Thảo luận trong 'LUMIA 920, 925, 928' bắt đầu bởi hungtb1301, 31/8/13. Lượt xem: 196658 Lượt bình luận: 1721 Lượt thích: 12

1. hungtb1301

hungtb1301 Tango

Có topic thảo luận của 920 và 928 tại sao lại ko có topic cho 925.Nay mình mạo muội lập 1 topic cho ae 925 vào cùng nhau thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.
    Sau đây là 1 vài chia sẻ của mình về con này:
    Về ngoại hình thì mình thấy hầu như con nào cũng bị nắp lưng ko khít nó hở 1 tý ít thui,khít đầu này thì hở đầu kia,có con thì bóp nhẹ cái vỏ sau chỗ 4 góc nó hơi lún xuống cũng ít thôi rất khó nhận bít soi lắm mới thấy,mặt trước thì tuyệt đẹp ko con nào bị tỳ vết,đặc biệt cái viền nhôm cực kỳ sang trọng.Màu trắng là dơ nhất mình cầm tý mà nó bám bẩn rồi,màu đen thì cái viền ko sang nhưng nhìn nó như viền thép rất chất,màu xám thì theo cá nhân mình thấy nó đẹp nhất,viền sáng bóng vừa sang mà mặt lưng màu xám ko bám bẩn rất tuyệt -> các bác ko nên mua màu trắng.
    Màn hình amoled thì ai cũng bít rồi,con mình đem ra đổi và con mình lấy về đều bị những đốm đen nhưng ít,cái này phải để màn hình đen thui và để trong bóng đêm ko có đèn thì mới thấy chả ảnh hưởng j đến việc sử dụng.
    Cầm con này trên tay rất gọn và nhẹ rất thích,cái camera nó cũng ko lồi nhìu như mình tưởng,xài ốp lưng sạc ko dây hoặc dán khắc tên là ok ngay,tính chiều nay đi dán khắc tên lun.
    Lúc đứng lựa máy cũng có 1 a đang hỏi mua và 1 e gái đang mua hẳn 2 con lun :popo15:
    Cảm nhận ban đầu của mình mới chỉ có thế sau 1 ngày cầm máy,có j sơ xót ae góp ý thêm và cùng chia sẻ thêm.

PS:Từ đây ae mình sẽ sở hữu 1 trong những huyền thoại nokia lumia mang giáp nhôm đầu tiên,duy nhất và cũng là cuối cùng.

đéo biết chơi, loha999, ANHTUANXP9 others thích bài này.
  2. Duy Hoang Le

Duy Hoang Le Mango

Khi mua đó chủ thớt có test máy thêm gì nữa không? e đang định ra lấy mà chưa dùng nên ko biết kiểm tra thế nào?
    Thanks.

3. hungtb1301

hungtb1301 Tango

Trước mắt là cứ kiểm tra ngoại hình cái đã xem có trầy xước j nhìu hay bị ọp ẹp j nhìu ko,phần cứng con này thì quá ok rồi vì xài màn amoled nên ko có điểm chết hay hở sáng j đâu,mua về nhà mà vọc cực lực trong những ngày còn trong chế độ đổi máy xem nó có bị lỗi j bên trong ko như loa ngoài rè,bị bụi màn hình (mình soi 5 con thấy có 1 con màu trắng bị bụi nằm trong màn hình rất rõ nhìn rất khó chịu),nên mua ở FPT,TGDD hoặc chỗ nào nó cho đổi máy trong vòng 7 ngày ấy chứ bên MaiNguyen nó chỉ cho đổi trong vòng 24h thôi.Đừng chọn màu trắng nhé nó dễ bám bẩn mặc dù cũng dễ chùi nhưng xài rất dơ,thích sáng bóng thì màu xám,thích cứng cáp thì màu đen.

hoangvinhtni, hiepsimotmiDuy Hoang Le thích bài này.
  4. Duy Hoang Le

Duy Hoang Le Mango

thanks pak. e chưa dùng smartphone nên chưa biết vọc thế nào đây.hehe :popo28:

5. boysitinh2924

boysitinh2924 Tango

ngon qá z a :popo37: khi nào chán bán lại e nhoa .kaka ,928 bữa e thấy đốm đen nên bán rùi :popo53:

6. Duy Hoang Le

Duy Hoang Le Mango

à. còn cái sim thì phải làm tại quán đó lun hả pak. sim e đang sài trên cục gạch to hơn :popo28:

7. tunglt28

tunglt28 GDR1

May mau den, co bi nong ko chu box
    man hinh hien thi tot,co ho sang ko ?
    duyet web ,3G wifi pin the nao.....
    ban mau bac nap co ve ko khop lam

8. Biện Bổn

Biện Bổn Tango

mình dùng 925 3 ngày dùng hơi buồn ở chổ là pin hao nhanh dù đã ở chế độ tiết kiệm pin :popo77:

theanhuce, andypacpachiepsimotmi thích bài này.
  9. heo có thể là mình

heo có thể là mình Post-Tango

Cái khung nhôm của em bị móp vào rồi , nhìn mất thẩm mỹ vãi :popo77:

10. Hải Namm

Hải Namm Tango

có bác nào chán 925 muốn giao lưu 920 k