[Hỏi đáp] Cần hướng dẫn update từ win 8.1 (denim) lên Win 10 cho máy Lumia 920

Thảo luận trong 'LUMIA 920, 925, 928' bắt đầu bởi songbinh, 9/7/18. Lượt xem: 2417 Lượt bình luận: 3 Lượt thích: 0

1. songbinh

songbinh Nodo

Xin chào 500 anh em! :popo67:
    Mình có một cái máy lu920, đã lâu ko dùng đến, từ khi nghe tin em nó ko đc hỗ trợ lên win10 chính thức, thế là em nó ở mãi bản Denim, và mình để đó mãi. hôm nay dọn dẹp thì lòi ra, cắm sạc vẫn lên, hoạt động bt như chưa hề có cuộc chia ly nào cả, nhưng thật bất tiện khi vào trong store để tải những app cần thiết như mạng xhội, chat chít, gọi điện free v.v... thì hình như app ko có hoặc ko đc hỗ trợ, tìm trên mạng thì vô tình thấy được một số trang hướng dẫn update lậu lên đc win10 chính thức luôn, ngon quá, nhưng khi vào những trang đó thì thấy hướng dẫn các kiểu, và các bài đăng cũng đã lâu, khả năng tin tưởng ko đc bao nhiêu. Mình biết đến trang này từ lúc mua máy 920, nay lên đây mạo muội nhờ vả các cao nhân có kinh nghiệm đã làm hay biết thạo, hướng dẫn chia sẻ cho mình cách lên win 10 an toàn, chính xác và trực quan nhất có thể, mình rất cảm ơn anh em!
    p/s: hiện mình đang dùng con Q10 của BB, muốn đổi gió sang win10 cho mới mẻ (kiếp nghèo nên toàn dùng hàng đề mode :popo28:)

2. AlcatelIdol4S

AlcatelIdol4S Pre-Mango

Có vẻ như cách này vẫn còn dùng được. Bạn tìm "
    [Hướng dẫn] Up Windows 10 mobile cho các máy không thẻ nhớ" trên winphoneviet
    Tôi check trên xda họ vẫn hướng dẫn cách này
    Còn cách dùng server trung quốc giờ không vào được.

3. quangminh85

quangminh85 Mango

ko đc nữa rồi. qua e làm ko đc.

4. hung4266

hung4266 Pre-Mango

MS hình như đã chặn rồi. Ghê thật, hđh đã khai tử rồi mà vẫn chặn.:rofl: