[Hướng dẫn] Cách sử dụng tính năng Find My Phone

Thảo luận trong 'Windows Phone 7' bắt đầu bởi no0b™, 3/5/12. Lượt xem: 15761 Lượt bình luận: 38 Lượt thích: 19

1. no0b™

no0b™ Administrator

Giả sử vào 1 ngày đẹp trời, bạn đang tận hưởng làn gió mát rượi hiếm hoi trong những ngày hè oi bức, bạn đang đắm chìa vào những bản nhạc cổ điển đầy sâu lắng, bỗng nhiên bạn phát hiện điện thoại mình đã lạc mất phương nào Popo83, khoan vội hốt hoảng, nếu bạn có bật tính năng Find My Phone trên điện thoại, nếu bạn có bật 3G, nếu bạn có bật GPS, và nếu bạn có máy tính ngay bên cạnh... Chà, nhiều chứ nếu quá nhỉ :ufo_36:, nói tóm lại mình xin hướng dẫn các bạn cách sử dụng tính năng Find My Phone trong trường hợp điện thoại bị thất lạc :ufo_14:.

Tính năng Find My Phone mà MS mang lại cho bạn có các chức năng sau đây:
    • Tìm điện thoại trên bản đồ.
    • Rung chuông điện thoại
    • Khóa điện thoại và hiển thị tin nhắn.
    • Xóa dữ liệu trên điện thoại.

Tìm điện thoại trên bản đồ
    1. Trên máy tính, bạn khởi động trình duyệt web, vào địa chỉ sau http://www.microsoft.com , đăng nhập bằng tài khoản Live mà bạn sử dụng trên điện thoại.
    2. Click chuột vào My Phone -> Find My Phone. Tiếp tục click vào chữ Find My Phone nằm trong ô hình chữ nhật màu đỏ.
    3. Hiện nay Bing Map chưa hỗ trợ Việt Nam, nên bạn chuyển chế độ xem bản đồ từ Road sang Bird's eye.

Rung chuông điện thoại
    1. Trên máy tính, bạn khởi động trình duyệt web, vào địa chỉ sau http://www.microsoft.com , đăng nhập bằng tài khoản Live mà bạn sử dụng trên điện thoại.
    2. Click chuột vào My Phone -> Find My Phone. Tiếp tục click vào chữ Ring màu đỏ.
    3. Điện thoại của bạn sẽ tự động phát lên tiếng chuông nghe khá lạ tai.

Khóa điện thoại và hiển thị tin nhắn
    2. Click chuột vào My Phone -> Find My Phone. Tiếp tục click vào chữ Lock màu đỏ.
    3. Một bảng tùy chỉnh sẽ hiện ra, ở đây bạn có thể:
      • Nhập nội dung tin nhắn sẽ hiển thị trên điện thoại.
      • Nhập số PIN dùng để mở khóa điện thoại sau này.
      • Nhập địa chỉ Email, MS sẽ gửi hướng dẫn mở khóa điện thoại về email này.
      • Nếu bạn muốn điện thoại rung chuông, thì đánh dấu vào cái Ring the phone as I lock it.
    4. Sau khi chỉnh xong, bạn click chuột vào chữ Lock.

Xóa dữ liệu trên điện thoại
    2. Click chuột vào My Phone -> Find My Phone. Tiếp tục click vào chữ Erase màu đỏ.
    3. Một bảng xác nhận hiện lên, bạn chỉ cần đánh dấu vào ô YES! Erase my phone immediately rồi click chuột vào chữ Erase.

Tùy chỉnh Find My Phone trên điện thoại
    • Connect to these features faster (may use more battery): Find My Phone sẽ sử dụng push notification thay vì tin nhắn thông thường để gửi lệnh về điện thoại.
    • Save my location every few hours for better mapping: Mỗi vài giở, Find My Phone sẽ lưu lại vị trí của điện thoại, phòng trường hợp khi điện thoại hết pin, Find My Phone vẫn có thể cung cấp cho bạn vị trí cuối cùng.
    Tony_Tèo, Mjacko, kidssmile16 others thích bài này.
  2. noruler

noruler Tango

Báo cáo đêm qua mình có thử, sau khi đọc xong bài này mình thử lại vẫn không được. Trước nay cứ 1-2 tuần là mình thử chức năng này 1 lần :ufo_14:
    PS: Đã bật 3g, bật location, bật Find my phone.
  3. HTC mozart_87

HTC mozart_87 Tango

Khóa kiểu này khi up lại rom còn có tác dụng không nhi?
  4. vuthu

vuthu Tango

Dft v4 hình như ko dùng đc chức năng này
  5. no0b™

no0b™ Administrator

Mình vừa làm trưa này mà nhỉ :ufo_3: Bạn xem Find My Phone trên điện thoại đã báo connected chưa.

Cái này mình chưa thử nên cũng không rõ, mà chắc không được đâu bạn,nó yêu cầu phải trùng tài khoản live.

Có một vài rom cook bị cái lỗi này.
  6. mattroilanh

mattroilanh Pre-Mango

Mình đã test thành công, thank chủ thớt rất nhiều! :ufo_25:
  7. gialong1996@gmail.com

gialong1996@gmail.com Mango

Cái map ko chính xác
  8. xauzajdaohoa

xauzajdaohoa Mango

Chính xác đấy, bạn nên chọn kiểu hiển thị map là Bird's eye hay Automatic là sẽ thấy cái đt của mình ngay. Chọn Ring thì nó sẽ kêu, Lock là khóa (bạn vào mail sẽ nhận đc mật khẩu mở khóa. Mà mình vào tìm 0 thấy :ufo_3: nên Erase nó luôn :rofl: cài lại apps giền), Erase là reset lại thông tin máy.
  9. chocopiend91

chocopiend91 Tango

Làm nào để đổi lại cái sđt hả bác... lúc lấy về e lắp sim khác giờ dùng sim khác thành ra nó vẫn cứ hiện cái số ở sim lúc đầu :popo57:
  10. hungtt7

hungtt7 Tango

Không thể nhập số điện thoại Việt Nam cho Phone thì làm sao dùng được tính năng này nhỉ ?
    Bạn nào đã dùng được cho mình hỏi làm sao nhập được số điện thoại của Việt nam vào.
    Điện thoại của mình đã báo connect trong mục Find my phone
    Nhưng vào Windowsphone.com thử làm thì nó báo thế này:
    Vào mục Account /Update để nhập số điện thoại thì mã vùng không có Việt Nam.
XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.