lỗi pending trên store windows 8.1

Thảo luận trong 'TRAO ĐỔI - HỎI ĐÁP' bắt đầu bởi tridndn, 15/11/13. Lượt xem: 3628 Lượt bình luận: 17 Lượt thích: 0

1. tridndn

tridndn Tango

Tình hình là em mới sắm con lap chạy win8, đã up lên 8.1, nhưng khi vào store lại không thể down được các ứng dụng. Có bác nào giúp em với, nó toàn báo pending :popo45:
  2. voduc_an

voduc_an Apollo

3. tridndn

tridndn Tango

đã làm theo mà vẫn không được bác à. Nó vẫn bị. Có cách nào khắc phục triệt để lỗi này không vậy :popo61:
  4. Baby Angel

Baby Angel Dark Knight

bạn kiểm tra lại múi giờ và thời gian xem có đúng ko.
    Xong có thể dùng ccleaner quét rác cho máy, update windows đầy đủ ùi vào lại store tải app, nó pending nhưng nhiều lúc nó đang tải ngầm hoặc đang có lỗi kết nối với server, mà dạo này store của MS thấy cũng điên điên thật. Cứ kệ nó chạy pending, kết nối được nó kéo cái vù thui.
  5. QUách Đờ Phắc

QUách Đờ Phắc Ra đảo nghỉ mát

Windows Store là chợ ứng dụng đầu tiên được Microsoft trang bị trên hệ điều hành Windows 8. Windows Store cung cấp hàng loạt các danh mục ứng dụng và bạn chỉ việc nhấn nút "Install" để cài đặt những ứng dụng yêu thích. Tuy nhiên, có một lỗi xảy ra khá thường xuyên trên Windows Store là tình trạng bị treo "Pending" khi chúng ta cài đặt/cập nhật ứng dụng. Lỗi này xảy ra theo nhiều tình huống, chẳng hạn như đang tải mà đứt kết nối Internet thì ứng dụng sẽ Pending luôn, không tải về nữa hoặc báo lỗi không thể cài đặt. Cách khắc phục chủ yếu của chúng ta là chọn ứng dụng đang treo Pending và nhấn Pause/Resume để phục hồi hoặc Cancel và tải lại từ đầu. Nhưng nếu vẫn không thể khắc phục tình hình thì bạn có thể làm theo hướng dẫn sau:

Bạn mở Start Screen (nhấn nút Windows trên bàn phím) và nhập từ khóa "Troubleshooting" (không có dấu nháy). Lúc này, công cụ chẩn đoán lỗi hệ thống Troubleshooting sẽ xuất hiện trong phần thiết lập "Settings".

Sau khi nhấn Enter, cửa sổ Troubleshooting sẽ hiện ra và bạn hãy chú ý vào phần "System and Security". Tại đây, bạn nhấp vào dòng "Fix problems with Windows Update".

Tại cửa sổ Windows Update, bạn tiếp tục nhấn Next.

Hệ thống sẽ tự động phát hiện lỗi và bạn tiếp tục chọn "Try troubleshooting as an administrator" để sửa lỗi với quyền điều khiển cao nhất.

Chương trình sẽ tự động khắc phục các lỗi và báo "Troubleshooting has completed". Bạn chọn Close để đóng cửa sổ lại.

Sau khi sửa lỗi xong, bạn có thể mở Windows Store để cài đặt và cập nhật ứng dụng bình thường. Mình đã thử nghiệm trên máy mình nhiều lần và tính năng Troubleshooting này thật sự mang lại hiệu quả. Chúc các bạn thành công!
    nhớ thank
    luu tuan anh, luuphuongnamtridndn thích bài này.
  6. tridndn

tridndn Tango

Em đã làm theo cách bác, cài được cái app fb xong down típ lại bị, đến nản với cái store :popo77:
  7. QUách Đờ Phắc

tridndn bác nếu gặp lần nữa thì cứ cách củ mà làm, em cũng vậy đó, download cỡ 2-3 app lại phải update một lần
    that sự thì khá nản nhưng cũng chịu :popo28:
    tridndn thích bài này.
  8. tridndn

tridndn Tango

mình làm theo cách bác sau khi restart lại là cài được mấy cái apps
    . Tiếp tục down thêm thì lại bị :rofl: Thôi đành sống chung với lũ. Thanks bác nhiều nhé :popo67:
  9. tridndn

tridndn Tango

Có vẻ tìm hiểu win8.1 vất vả hơn wp8 các bác nhỉ :popo83:
  10. QUách Đờ Phắc

windows trên Pc khó sử dụng hơn trên dt nhiều, trên dt thì ko tùy biến gì hết, cp thế. Mà tiến còn pc thì m phải chỉnh sửa làm này kia mới ok chớ, thật ra em mới treo tải 8.1 hôm qua bằng store và sáng nay em mới dc trải nghiểm nó đấy ạ, nhưng với kinh nghiệm nhiều năm thì cứ thế mà quất :popo67: :popo67:
XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.