[Thảo luận] Mới tìm lại điện thoại bị mất sau 3 tuần !

Thảo luận trong 'LUMIA 520, 525, 530' bắt đầu bởi nguyentanduc409, 2/10/13. Lượt xem: 6355 Lượt bình luận: 138

1. nguyentanduc409

nguyentanduc409 Tango

Nếu các bạn có đọc topic của mình http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/53080/ khoảng 3 tuần trước là mình đưa cho đứa e xài và để mất 1 con Lumia 520.Sau đó bị mất và mình lên hỏi cách định vị để tìm ra em nó nhưng vô vọng.:popo77:
    Nhưng thật không ngờ tưởng nó đã ra đi mãi mãi. Vậy mà e nó đã xuất hiện. Em mình đi học thấy 1 đứa trong lớp xài cái đt giống của mình quá.và đã nhờ mấy đứa khác mượn lại xem thật hư thế nào.Sau khi xem xong xuôi và khẳng địng ngay đây là Lumia 520 nhà ta :popo19:. Vì khi xem thì những vết trầy lúc trước xài nó vẫn vậy.kèm thêm cái này mới quan trọng là nó chỉ xóa ảnh chụp linh tinh còn tất cả tài khoản MicroSoft vẫn còn đó và có 2 tấm ảnh mình up lên Skydrive nó k thể xóa được.
    Chiều tan học em của mình gặp trực tiếp và hỏi nó làm sao trong đt có 2 tấm ảnh kia.Nó trả lời là nhặt được cái thẻ nhớ và gắn vào.Nhưng 2 ảnh đó nằm trên Skydrive chứ có phải thẻ nhớ đâu.:popo71:
    Lúc này khẳng định 100% là 520 của mình nên em cuả mình đt cho mình và mình chạy ngay lên trường nó đang học.Mình tính giả quyết êm ắng chỉ muốn lấy lại đt .Sợ làm lớn chuyện rồi nó bị đuổi học.Mà lỡ nó bị đuổi thì...(em mình còn đi học và xa nhà nên k dám làm rùm ben lên...nên thôi lỡ nó làm j ngoài trường thì khổ:popo21: )
    Khi mình lên(mang theo cả vỏ hợp và hóa đơn mua hàng) nó đã về mất và bỏ cái đt lại.Tưởng vậy là xong nên mình và em đi về.Nào ngờ tối nó dẫn cha của nó và 1 thằng vô nhà mình(nhìn thằng đó cô hồn lắm) Nói là đt đó mua lại của 1 thằng chơi đá gà.Và phủ nhân là nó mua chứ k lấy.
    2 bên nói tới lui k dc nên đành phải vào trường giải quyết....
    10h sáng hôm sau vào trường là thấy cha con nó rồi đang trình bày với thầy giám thị.
    Thầy hỏi nó: Mua đt bao lâu rồi.Nó trả lời là 3tháng rồi.
    Thầy hỏi mình :mất đt bao lâu.Mình nói là 3 tuần
    Vậy là rõ rồi các bạn ạ.Chỉ 1 cái đt đó thì làm sao từ 3 tuần thành 3 tháng:popo22:
    Nó nhất quyết không nhận tôi ắn cắp chỉ nhận là nó mua lại đồ giang nên mất tiền thôi.Cha nó thì k nói gì.còn nó thí cứ cao giọng lên(mặt nó thấy ghét lắm các bạn ạ).Tính đưa ra công an cho rõ trắng đen nhưng sợ nó bị đuổi mà nếu đuổi nó rồi ra đường nó kêu giang hồ này nọ với em mình. nên thôi giải quyết êm đẹp là chấp nhận là nó mua đồ giang sau đó trả đt lại cho mình là xong....
    Nhìn vào ai chẳng biết nó ăn cắp mà thôi để cho nó đi học.Giết tương lai nó cũng tội nên thôi(trên 2triệu là truy tố trách nhiệm hình sự rồi huống chi cái đt mình mua 3.8tr)
    Nó là con gái mà mới học lớp 10 thôi mà ghê ghóm quá các bạn ơi! :popo19:
    "Là con gái thật" nguy hiểm:popo10:(chỉ riêng trường hợp này thôi nhé):popo33:
    HuyNQ, tiger, felixglamour29 others thích bài này.
  2. Khanh Long

Khanh Long Portico

ăn cắp rồi nó còn giám mang lên trường đi học à...lỳ quá...:popo15:
    l.o.v.enguyentanduc409 thích bài này.
  3. Nguyễn Hiếu

Nguyễn Hiếu Tango

Chúc mừng chủ thớt. Trẻ con giờ nó hay làm liều lắm
    nguyentanduc409 thích bài này.
  4. Lê Thịnh

Lê Thịnh Tango

chúc mừng bác tìm lại đc đt :popo67:
  5. Baby Angel

Baby Angel Dark Knight

:popo50: dù làm gì thì số IMEI vẫn còn mà, trong hóa đơn ắt có, nếu mang lên công an thì giải quyết đơn giản rồi. Dù sao thì bác thớt cũng có sự nhân đạo mà ít người làm được.
    HuyNQ, felixglamour, hoàng anh₫5 others thích bài này.
  6. dangphucvn

dangphucvn Portico

Chắc em nó đẹp :rofl:
    Baby Angelbaby thích bài này.
  7. Khanh Long

Khanh Long Portico

k thấy bác ấy nói sợ giang hồ à :popo15:
  8. pga129

pga129 Apollo

Chúc mừng bác :popo28:
  9. Nguyen.Cuong

Nguyen.Cuong Post-Tango

Vậy nó không bắt bác thớt trả lại tiền à :popo67:
  10. nguyentanduc409

nguyentanduc409 Tango

Mình sợ điều đó nhất ! thứ hai vì em nó mới lớp 10 thôi.
XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.