[Hỏi đáp] - Tình trạng hao pin nhanh chóng của Lumia 625 | Winphoneviet | Cộng đồng Windows Phone & Windows 8 Việt Nam

[Hỏi đáp] Tình trạng hao pin nhanh chóng của Lumia 625

Thảo luận trong 'LUMIA 620, 625, 630, 635' bắt đầu bởi goodcheerfun, 13/9/13.

1. goodcheerfun

• Pre-Mango
    Làm thành viên từ:
    13/9/13
    Số bài viết:
    7
    Chào mọi người,

Mình vừa mua 1 con Lumia 625 cách đây 2 tuần. Mình được hướng dẫn là sạc 8h cho 3 lần đầu tiên và trong 3 lần này, điện thoại của mình sử dụng rất ok, từ 2 - 3 ngày mới phải sạc lại. Tuy nhiên, ở những lần sạc sau đó, mình chỉ sạc vừa đầy thì mình đã tháo cục sạc ra (thời gian mất khoảng 2h sạc).

Nhưng chỉ sau 1 đêm không sử dụng gì, thì pin đã giảm từ 100% xuống còn 56%. Trong quá trình sử dụng thì mình đã tắt wifi, 3G, định vị và các ứng dụng chạy ngầm, chỉ mở khi nào cần. Cho mình hỏi mọi người có kinh nghiệm gì hay cách nào để khắc phục vấn đề này không?

Chia sẻ trang này

2. minhtamxp

• Rất liều Group
    Làm thành viên từ:
    17/3/13
    Số bài viết:
    2,498
    Sau khi mua về, reset 1 lần, restart 1 lần, sạc sau khi đầy sạc dồn thêm 30 p để pin tốt hơn , máy ổn định hơn, tránh để cạn nguồn, nếu lỡ cạn nguồn thì sau khi sạc xong restart máy lại và sạc dồn 30p để tránh tụt pin ko mong muốn !

1 person likes this.
  3. tdloc

• Tango
    Làm thành viên từ:
    12/12/12
    Số bài viết:
    277
    Nếu máy mau hết pin vậy thì bạn thử khởi động lại máy rồi sạc đầy lại xem có hết nhanh như vậy ko, nhiều khi bị kẹt tiến trình nên bị mau hết pin như vậy.
    goodcheerfun thích bài này.
  4. ndkhoivtv

• Tango
    Làm thành viên từ:
    17/1/13
    Số bài viết:
    219
    Kinh nghiệm từ việc sử dụng các dòng Lumia 920, 820, 720... và giờ đang test 625 thì trước tiên cần lưu ý nguyên tắc chung khi sạc pin cho các em nó là phải sạc tiếp sau khi thấy báo đầy dung lượng một khoảng thời gian từ 15 -> 30´ để "nhồi" cho đầy hẳn! Sẽ tăng thêm kha khá thời lượng sử dụng đấy. :P

goodcheerfun thích bài này.
  5. Red720

• → V I P ™ ←
    Làm thành viên từ:
    24/5/13
    Số bài viết:
    321
    Hồi đầu 720 mình cũng vậy, từ từ hết.

goodcheerfun(deleted user) thích bài này.
  6. Quang Võ

• Pre-Mango
    Làm thành viên từ:
    23/4/13
    Số bài viết:
    4
    Cậu dùng thế nào ấy chứ,tớ cung dùng Lu625 đây,đang muốn khoe cái pin của nó,vì mình dùng chơi game nhiều lắm,nhưng có khí nó gần 2 ngày mới hết pin,con mà chơi miết,dùng nhiều thì 1 ngày dùng là gần hết.Tính là dong cảm ứng mà dùng pin như thế này đã là quá trâu,với lại mình dùng máy chơi game rất nhiều nưa.B
    một cái nữa là mỗi lần dùng thì mình dùng gần hết pin thì luc đó mình mới sạc,mỗi lần sạc của mình thường là hơn 4 tiếng.
    goodcheerfun(deleted user) thích bài này.
  7. goodcheerfun

• Pre-Mango
    Làm thành viên từ:
    13/9/13
    Số bài viết:
    7
    Cám ơn mọi người rất nhiều, mình sẽ thử theo những cách mà các bạn hướng dẫn :popo28:

Cho mình hỏi là bạn sạc 4 tiếng thì pin mới đầy? Hay nó đã đầy khi sạc khoảng 2 3 tiếng rồi bạn sạc nhồi thêm cho đến 4 tiếng? Cám ơn bạn nhé ^^
  8. unbreakheart

• Post-Tango
    Làm thành viên từ:
    24/1/13
    Số bài viết:
    738
    thường thì 2 tiếng nó đầy rùi, p để đó thêm nửa tiếng một tiếng cho pin nó ok, mức 100% sẽ giữ hoài lun!
  9. tdiddy.2

• Blue
    Làm thành viên từ:
    18/7/11
    Số bài viết:
    15,940
    chuyện bt cho các mem mới :popo28: dùng từ từ sẽ thấy ngon, y như xe máy phải chạy rô đa :popo28:

10. Archibald_Mclean

• Tango
    Làm thành viên từ:
    30/3/13
    Số bài viết:
    200
    Lâu lâu nó lại dở chứng như cái xe đạp xì hết hơi trong một đêm k mới đâu bạn, iPhone Android còn bị huống hồ WP
    Nói thật pin bọt ổn nhất chắc chỉ có mấy con s40 vủa Nokia :popo28: