[Hỏi đáp] Về bộ nhớ của 720 và một số vấn đề khác

Thảo luận trong 'LUMIA 720' bắt đầu bởi Phuccut Pro, 8/7/13. Lượt xem: 407 Lượt bình luận: 1 Lượt thích: 0

1. Phuccut Pro

Phuccut Pro Mango

Chào mọi người , mình chỉ mới dùng Lumia 720 thôi nên có 1 số vấn đề cần hỏi các bậc cao nhân ^^
    Mình dùng được vài hôm và có cài 1 vài phần mềm , game thôi mà bộ nhớ đã giảm rất nhanh !!
    Mình có download 1 vài phần mềm từ IE, nhưng không biết download về nó để ở đâu ? có tốn bộ nhớ ko ? làm sao để xóa ?
    Còn thẻ nhớ thì hình như chỉ lưu được hình ảnh, video và nhạc thôi phải ko ?? Nó có thể lưu phần mềm ko ?
    Vậy làm sao để tiết kiệm được bộ nhớ nhỉ ?

À, cho mình hỏi thêm DEV là gì và DEV có ích gì không ?? ;)

Thêm nữa là Pin của 720 xạc đầy nó có báo đầy không ?? Mình xạc đủ 100% mà không thấy thông báo gì cả
  2. bear00

bear00 Portico

1/ Về bộ nhớ, bạn down Lumia Check Storage về để quản lý và xóa bộ nhớ tạm nha.
    2/ Về quản lý file thì đó hiện là hạn chế của WP8. Muốn tìm 1 file lạ thì chắc bạn phải kết nói PC
    3/ Thẻ nhớ có thể lưu nhưng ko thể chọn cài đặt app vào thẻ nhớ nha. Cài đặt hiện mặc định là xài bộ nhớ máy.
    4/ DEV thì hiểu nôm na là đăng ký tài khoản cho bạn tự cài thêm các file đã qua xử lý. Nên bạn có thể cài các game full, miễn là có người xử lý cho bạn. Tuy nhiên, ko có dc tính điểm onl. Tối đa dc cài 10 app. Search để hiểu thêm.
    5/ Xài app Insider có báo đầy pin.
    Phuccut Pro thích bài này.
XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.