Hỏi về danh bạ của Lumia 520 | Winphoneviet | Cộng đồng Windows Phone & Windows 8 Việt Nam

Hỏi về danh bạ của Lumia 520

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - TRAO ĐỔI' bắt đầu bởi MasterChick, 26/5/13.

1. MasterChick

• Tango
    Làm thành viên từ:
    25/5/13
    Số bài viết:
    39
    Các bác cho mình hỏi sao cái danh bạ của Lumia 520, mỗi tên liên lạc chỉ viết được 6 7 ký tự là cùng
    Có bác nào biết cách viết tên danh bạ dài hơn chút không nhỉ, chứ vài ký tự thế này k đủ để xác định danh tính mỗi người :popo57:

Chia sẻ trang này

2. the_king_of_death

• Post-Tango
    Làm thành viên từ:
    2/4/13
    Số bài viết:
    520
    hình như bác đang lưu trên sim

3. MasterChick

• Tango
    Làm thành viên từ:
    25/5/13
    Số bài viết:
    39
    lưu trên sim là sao bác, mình chọn lưu vào máy thì vào đâu
  4. minh toan

• Nodo
    Làm thành viên từ:
    1/7/13
    Số bài viết:
    6
    Ai pro cho mình hỏi chút!
    - Không hiểu mình kết nối kiểu dì với cái máy 610 của ông anh trai nó chuyển hết danh bạ sang máy của mình khi mình xóa bên máy mình thì bên mấy ông ấy mất tiêu mọi người chỉ dùng mình cái bỏ cái kết nối ấy đi kiểu gì.............?
    - và cái danh bạ ấy có thể lấy lại dc ko............?
    (mình còn gà mọi người chỉ dùm cái nhé......thank nhìu............!)
  5. Phạm Nguyên

• Apollo
    Làm thành viên từ:
    29/6/13
    Số bài viết:
    1,005
    :popo21: kết nói thong qa bluetool thì tắt btl chứ còn gì nữa :popo37: người ta chuyển qa hết đi rùi tắt kết nối xong r hãy xoa 1 tránh sự cố có thể ....:gach:

6. minh toan

• Nodo
    Làm thành viên từ:
    1/7/13
    Số bài viết:
    6
    bluetool thì mình đã tắt lâu rùi mà mấy hum sau mình mới xóa! trong lúc đó ko có kết nối bluetool! thật mình cũng ko hiểu nổi..
  7. cuongkoy91

• Tango
    Làm thành viên từ:
    10/4/13
    Số bài viết:
    412
    bạn đồng bộ danh bạ với email outlook ấy.lưu tên danh bạ trên email outlook thì có thể viết tên danh bạ dài, có dấu và có thể chèn thêm ký tự đặc biệt , chèn ảnh vào danh bạ không bị mất ảnh nếu chuyển sim sang máy khác...... thêm rất nhiều tùy chọn.
    Cách lưu này khi bạn đăng nhập email outlook vào bất kì đt winphone nào nó sẽ tự cập nhật danh bạ trên email outlook vào đt và khi lưu nó cũng sẽ tự tải lên danh bạ lên trên email outlook. Không sợ hỏng sim bi mất danh bạ. làm như thế cũng có thể khỏi phải copy danh bạ bằng tay khi bạn muốn chuyển dùng máy winphone này sang winphone kia. bạn chỉ cần nhập tên email outlook của mình dồng bộ danh bạ là đt bạn sẽ có danh bạ của chính mình mà không cần sao chép phức tạp
    bạn làm như sau: theo như ảnh:

MasterChick thích bài này.
  8. boyvpop9x

• Post-Tango
    Làm thành viên từ:
    17/1/12
    Số bài viết:
    329
    wp8 chỉ cho lưu vào sim và tài khoản microsoft thôi mà. Lúc bác tạo mới 1 contact của ai đó nó hiện chọn ngay lưu vào đâu mà. Anh bác đồng bộ danh bạ tài khoản micosoft nên khi bác xóa trên máy thì a bac cung mất luôn danh bạ
    Bây giờ bac vào phân cài đặt, khôi phục lại cài đặt gốc để xóa tìa khoản microsoft của anh bạn trên máy, sau đó đăng nhập bắng taif khoản microsoft của bạn. Như vậy sau này nếu chuyển sang máy khác chạy wp bạn chi cần đăng nhập tk microsoft là nó tự load danh bạ về. Cách lưu này k bao giờ lo mất danh bạ nhé. Còn danh bạ trước của a ban mà bạn xóa sạch rồi thì mình chỉ biết chia buồn vs anh bạn thôi
  9. cuongkoy91

• Tango
    Làm thành viên từ:
    10/4/13
    Số bài viết:
    412
    có phải bạn và anh ban dăng nhập cùng tên email outlook trên 2 đt phải không? nếu như thế thì là do anh bạn đã dồng bộ danh bạ lên email outlook. Khi đồng bộ như thế thì bạn chỉ cần đăng nhập địa chỉ email outlook đó vào bất lỳ đt winphone nào nó cũng sẽ tự dộng tải danh sách danh bạ về máy. Khi 2 máy cùng dùng 1 địa chỉ outlook thì 2 máy sẽ đc cập nhật cùng 1 danh bạ và bạn xóa 1 tên danh bạ trên máy này thì nó cũng xóa danh bạ đó trên outlook và máy kia cũng bị xóa luôn .....
    Nếu như mình nói thì bạn có thể dùng máy tính đăng nhập tài khoản email outlook đó trên web máy tính( web outlook trên đt mình chưa đăng nhập thử nên không biết có phần danh bạ như trên máy tính không, chắc ăn bạn nên vào bằng máy tính) có phần danh bạn riêng trên email chọn phần khôi phục danh bạ bị xóa. nó sẽ hiện các danh bạn bạn đã xóa. muốn khôi phục cái nào bạn chon khôi phục là đc !!!!
    chú bạn thành công.
    web outlook đây. bạn chỉ cần đăng nhập https://login.live.com/logout.srf?ct=1372660424&rver=6.1.6206.0&lc=1066&id=64855&ru=http://blu173.mail.live.com/handlers/Signout.mvc?service=Live.Mail&mkt=vi-vn
    bạn vào web trên và lam các bước theo ảnh

minh toan thích bài này.
  10. cuongkoy91

• Tango
    Làm thành viên từ:
    10/4/13
    Số bài viết:
    412
    danh bạ mà bị xóa nếu đã đc dồng bộ trên oulook thì bạn có thể vào email oulook trên web máy tính có phần danh bạ riêng sẽ có phần khôi phục danh bạ bị xóa. đây là cái hay khi danh bạ đc đồng bộ trên outlook đấy bạn !!

minh toanboyvpop9x thích bài này.