Viber trên 520

Thảo luận trong 'LUMIA 520, 525, 530' bắt đầu bởi vodanhdt91, 30/4/13. Lượt xem: 1869 Lượt bình luận: 6 Lượt thích: 0

1. vodanhdt91

vodanhdt91 Mango

Cho em hỏi một chút là tại sao em cài Viber trên máy mà nó không tự tìm các contact trong danh bạ của mình cũng sử dụng viber vậy ạ. ???? em lưu dạnh bạ dưới dạng hotmail thì phải. không biết thế có được không hay là phải lưu dưới dang gmail ??? vì muốn gõ tên đầy đủ trong danh bạ. có bác nào hướng dẫn em với. cám ơn nhiều ạ
  2. loiuyt1207

loiuyt1207 Tango

Đúng rồi. Giờ mới để ý. Hình như là nó tìm danh bạ có trên đt, mà lumia thì có lưu danh bạ trên bộ nhớ máy đâu :popo25:
  3. yoonsang

yoonsang Tango

ok mà b? đâu có gì xảy ra , b đăng nhập tài khoản microsoft chưa, để nó đồng bộ .. à wên viber fải có wifi mới xài đc nhé :popo57:
  4. thangvh

thangvh Portico

mình thực sự chả hiểu ý bác muốn nói gì luôn :popo72:

Viber trên máy mình thì tự động tìm hết được trong danh bạ mà, cứ số nào dùng Viber thì hiện ra thôi :popo67: .

À, mình khi nào lưu số vào danh bạ (lưu vào trong People) thì luôn chọn là lưu ở Windows Live :popo28:
  5. baobao

baobao Mango

Lần đầu tiên mình cài viber cũng bị như cậu nhưng ko hiểu sao reset máy + cài viber lại thì nó lại nhận cũng chả hiểu nữa . Mấy cái vụ đồng bộ hotmail hay live gì đó rắc rối quá ai chỉ giùm 1 khóa đê :popo28:
  6. Kenz

Kenz Apollo

Khi bác lưu 1 số nào đó rõ ràng máy có lựa chọn là lưu vào tài khoản nào mà. Bác chọn lấy 1 cái (e khuyên dùng live). Thế là contact sẽ nằm trong máy bác, đồng thời được đồng bộ lên live.com. Lúc nào bác dùng máy khác (ví dụ thế), thì chỉ cần set up tài khoản live, danh bạ sẽ tự động đồng bộ về máy mà ko phải nhập thủ công. Còn Viber thì ko liên quan, nó search toàn bộ contact của bác nhé, kể cả contact facebook. Chắc lỗi máy chủ Viber thôi.

Sent from my iPad using Tapatalk HD
  7. thankwind

thankwind Tango

ngoài lề một tý, các bác có thấy dạo này viber nhắn tin rất khó không, không riêng gì viber mà kể cả line, kakaotalk, skype, nhắn tin rất lâu mới nhận được mà có khi không nhận được luôn, mà đăng ký tài khoản line, kakao, skype thì đều phải dùng wifi, dùng 3g không thể đăng ký được. lúc đầu em nghĩ là do lỗi server nhưng nhiều ứng dụng bị thế thì nghi là do nhà mạng đang cố tình chặn, em dùng viettel, sóng lúc nào cũng 3G mà nhắn tin thì...nản luôn
XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.