[Hỏi đáp] Kết nối Lumia 520 với máy tính

Thảo luận trong 'LUMIA 520, 525, 530' bắt đầu bởi Khanh Long, 26/3/13. Lượt xem: 26148 Lượt bình luận: 21 Lượt thích: 1

1. cloud_hp

cloud_hp Mango

mình kết nối máy vào PC qua phần mềm Window phone vậy muốn ngắt kết nối thì làm ntn, mình chả thấy nút tắt đâu cả :popo83:
  2. unite08

unite08 Mango

Lưu ý các bạn xài Window XP là sẽ khôgn tự nhận Lumia nhé, vì rất có thể nguyên nhân chính là pc của bạn chưa cập nhật đầy đủ những phần bổ trợ cho thiết bị đầy đủ.
    Các bạn có thể làm theo sau đây, mình đã làm được.

Tùy chọn 1
    1. Cập nhật máy tính (với điện thoại được kết nối) bằng cách truy cập vào www.update.microsoft.com (IE sẽ tự động mở Windows Update (Cập nhật Windows)).
    2. Nếu tìm thấy WinUSB Device (Thiết bị WinUSB) cập nhật, hãy chọn nó và nhấp vào Install (Cài đặt).
    Tùy chọn 2
    1. Chuyển đến trang danh mục tải về Microsoft Update (Cập nhật Windows) (liên kết chỉ hoạt động trong IE)http://catalog.update.microsoft.com/v7/site/home.aspx.
    2. Tìm kiếm 'Windows Phone WinUSB'.
    3. Thêm trình điều khiển vào giỏ tải về và bấm xem giỏ để tiến hành kiểm xuất.
    4. Tải tập tin về máy tính của bạn.
    5. Giải nén tập tin .cab đã tải về, ví dụ, bằng Winzip.
    6. Trong Device manager (Trình quản lý thiết bị), hãy nhấp vào 'Update Driver software' (Cập nhật phần mềm Trình điều khiển), 'Browse my computer for driver software' (Duyệt máy tính của tôi để tìm phần mềm trình điều khiển), tìm kiếm thư mục bạn đã tách các tập tin và nhấp vào Tiếp theo.
    7. "RM-3-ích|Nokia Lumia 3-ích" sẽ được thay bằng "Windows Phone WinUSB"
    Kiểm tra kết nối USB
    Đảm bảo bạn đang sử dụng cáp USB đi kèm với điện thoại của mình. Bạn cũng có thể thử một cổng khác trên máy tính, nhưng không sử dụng hub USB hoặc các cổng nằm trên mặt trước của máy tính. Hầu hết các phiên bản Windows (không bao gồm Windows RT) cho phép bạn kết nối với Lumia Windows Phone 8 bằng cách sử dụng Windows Explorer, có thể sử dụng ứng dụng này để xác nhận rằng bạn có một kết nối đang hoạt động.
    Kiểm tra và cập nhật trình điều khiển thiết bị
    1. Nhấp vào Start (Bắt đầu), nhấp chuột phải vào Computer (Máy tính), sau đó nhấp vào Properties (Thuộc tính).
    2. Nhấp vào Device Manager (Trình quản lý Thiết bị) ở cột bên trái.
    3. Một cửa sổ sẽ hiện ra với tên của máy tính và danh sách thiết bị. Nếu bạn không nhìn thấy các thiết bị, hãy nhấp vào tên của máy tính.
    4. Kết nối điện thoại và trượt lên trên màn hình chính và đảm bảo màn hình chính đã được mở khóa. Tên điện thoại Nokia Lumia sẽ được liệt kê trong Portable Devices (Thiết bị Lưu động).
      - Nếu không có mục nhập trong Trình quản lý Thiết bị dành cho điện thoại, máy tính sẽ không nhận dạng được điện thoại đang được kết nối với nó. Khởi động điện thoại mà không có thẻ micro-SD (nếu điện thoại của bạn có khe cắm micro-SD), sau khi quá trình khởi động đã hoàn tất, hãy kết nối cáp USB và thử lại. Ngoài ra, bạn có thể thử kết nối với một điện thoại khác.
      - Nếu tình trạng thiết bị cho biết có một vấn đề, hãy ghi lại các mã lỗi được hiển thị và tiếp tục khắc phục vấn đề này bằng cách sử dụng bước 5.
    5. Nhấp chuột phải vào tên điện thoại và sau đó nhấp vào Update Driver Software (Cập nhật Phần mềm Trình điều khiển). Chọn Search automatically for updated driver software (Tự động tìm kiếm phần mềm trình điều khiển đã được cập nhật), Windows sẽ tìm một trình điều khiển và cài đặt nó làm WinUSB Device (Thiết bị WinUSB). Sau khi cài đặt trình điều khiển hoàn tất, hãy đóng các cửa sổ đang mở cho đến khi thoát khỏi Trình quản lý Thiết bị. Nếu bạn được nhắc khởi động lại máy tính, hãy khởi động lại máy tính.
    Xác nhận rằng máy tính PC của bạn có thể giao tiếp với dịch vụ Windows Update (Cập nhật Windows) qua tường lửa.
    1. Trên máy tính PC, hãy vào Control Panel (Bảng Điều khiển).
    2. Mở Tường lửa Windows, Tắt Tường lửa.
    3. Kết nối điện thoại và sau đó Bật Tường lửa trở lại.
    Nguồn: Nokia support
    Siêu nhân Thần thánhgin8xpro thích bài này.
  3. gin8xpro

gin8xpro Tango

đánh dấu ^^
  4. kennytuan

kennytuan Mango

máy mình cắm vào winXP nhận dc bình thường mà. nó tự hiện lên foder của điện thoại và thẻ SD luôn ko cần vào my computer để mở lên luôn
  5. Le Triet

Le Triet Post-Tango

Cái đó là đt đã kết nối với máy tính rồi.

Bác cầm điện thoại lên và cho nó trở về màn hình HOME.

Rồi refresh lại trên máy tính xem đc chưa.:popo02:
  6. unite08

unite08 Mango

Các bạn nào không kết nối được với Window XP sevice pack 2, thì có thể update lên sevice pack 3, sau đó cho update mấy packages update Window, rồi download file mình note ở trên và trỏ vào update driver.
    Xong, đã test và đã ok.
  7. TAD

TAD Tango

bạn thử tháo thẻ nhớ và fomat lại xem. nhớ sao lưu dữ liệu, có thể ảnh của bạn đã chụp từ Lu nó ẩn đi đấy! dùng phần mềm hiện file ẩn đã nhé! k thì đồng bộ ảnh lên sky đã rồi mới tháo thẻ để fomat
  8. Bich Hoang

Bich Hoang Pre-Mango

của em cũng thế? bác sửa được lỗi này chưa chỉ em với
  9. unite08

unite08 Mango

Lỗi chưa nhận driver của thiết bị. Bạn theo dõi những bài trên để biết nhé
  10. NTS157

NTS157 Mango

bác có thể nói rõ hơn dc k ạ.chứ em gà mờ wa.thank bác.
XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.