Sync danh bạ lên gmail hoặc hotmail

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - TRAO ĐỔI' bắt đầu bởi black_star, 23/5/12. Lượt xem: 2422 Lượt bình luận: 7 Lượt thích: 0

1. black_star

black_star Mango

Các bác cao thủ cho em hỏi tí, em dùng con mozart, ngày trước danh bạ của em đều là import từ sim vào, bây giờ sync lên cả gmail hay hotmail đều không được vì e thấy bảo import danh bạ từ sim thì ko sync được lên gmail or hotmail. em đang cần quá mà thế này thì em chết mất có bác nào giúp em với em xin cảm ơn và hậu tạ :popo61:
  2. Tran Cong Truong

Tran Cong Truong Moderator

Ngày trước được, bây giờ ko được là sao nhi? Bạn thay sim khác vào sao?
    black_star thích bài này.
  3. edmundo2203

edmundo2203 Portico

Bạn vào people/setting/chọn sync qua Window live là sync được lên Hotmail thôi. Import từ sim sang máy thì có ảnh hưởng gì đâu.
  4. Smallkey

Smallkey Tango

Mình hướng dẫn lại cho bạn nè.
    Bạn vào People\ Setting\ filter my contact list\ sau đó bạn tick vào mục Windows Live. Rồi chọn OK là xong.
    Sau này bạn có reset lại máy vì cứ nhập địa chỉ live mail là nó sẽ update danh bạ về cho bạn.
    Chúc thành công!
  5. black_star

black_star Mango

em vẫn dùng sim cũ bác à
    em làm như này rồi nhưng mà lên windowlive ko thấy danh bạ của em ở mục nào cả :ufo_24: e nghe nói bảo danh bạ mà mình import từ sim vào thì ko sync lên được thì phải đúng ko bác :popo61:

em sync lên rồi mà vào window live trên PC ko thấy nó đâu cả bác ạ :popo61:
  6. Smallkey

Smallkey Tango

Nếu muốn xem trên live mail thì bạn logon vào mail windows live. Sau đó vào mục Mesenger\Contacts là sẽ hiển thị toàn bộ danh bạ.
  7. hungtt7

hungtt7 Tango

Danh bạ import từ SIM vào máy thì đã thành của máy rồi nên việc import từ SIM vào không ảnh hưởng gi. Sau khi đã import từ SIM vào máy rồi, làm theo hướng dẫn như các bạn trên, sau đó điện thoại bạn phải kết nối internet (3G hoặc Wifi), tiếp theo tap vào Hotmail bấn sync để nó đồng bộ với máy chủ hotmail (nếu bạn vẫn để tự động đồng bộ thì nó sẽ tự làm mà không cần bấm sync trong hotmail).
    Để xem danh bạn, bạn dùng PC đăng nhập vào live.com bằng hotmail dùng trên phone, xem mục contact trong live.com là có. Sau này reset máy dùng cái hotmail này đăng nhập là danh bạ lại chạy về phone!
  8. shinbee304

shinbee304 Mango

Thế còn sync danh bạ từ hotmail sang gmail thì như thế nào hả các cao thủ ?
    Ví dụ đang dùng WP8 mà có việc đột xuất phải thay sim sang 1 máy Android thì lấy danh bạ trên hotmail kiểu j ?
XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.